தமிழர் இனவழிப்பை மறைக்கும் சிறிலங்காவின் கிறிக்கற் – கவனயீர்ப்பு நிகழ்வு

வெள்ளிக்கிழமை 11-02-2022 மாலை 5.30 மணி தொடக்கம் சிட்னி SCG மைதானத்தில் நடைபெற்ற சிறிலங்கா கிரிக்கற் அணி பங்குபற்றுகின்ற போட்டியை புறக்கணித்து, தமிழர் இனவழிப்பு பற்றிய கவனயீர்ப்பு ஒன்றுகூடல் ஒன்று நடைபெற்றது.

துடுப்பாட்டம் (கிரிக்கற்) எனும் விளையாட்டுக்கூடாக தமிழர் மீதான இனவழிப்பை மூடிமறைக்கும் சிறிலங்கா அரசின் திட்டமிட்ட நிகழ்ச்சிநிரலை வெளிப்படுத்தும் வண்ணம் பதாகைகளை தாங்கியவாறு இந்நிகழ்வு நடைபெற்றது. Don’t Let Sri Lankan Cricket Hide Tamil Genocide என்ற பதாகையுடன் என்ற கோசங்களும் எழுப்பப்பட்டன. Stop Stop – Genocide, Shame Shame – Sri Lanka, Our Nation – Tamil Eelam, Cricket Cricket – Dont Hide Genocide என்ற கோசங்களும் எழுப்பப்பட்டன.

தொடர்ந்தும் இவ்விளையாட்டுப்போட்டிகள் எதிர்வரும் ஞாயிற்றுக்கிழமை நடைபெறவுள்ள நிலையில் கவனயீர்ப்பு நிகழ்வுகள் தொடரும் என இந்நிகழ்வை ஏற்பாடு செய்துள்ள தமிழ் ஏதிலியர் கழகம் அறிவித்துள்ளது.

இது தொடர்பாக தமிழ் ஏதிலிகள் கழகம் வெளியிட்ட அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளதாவது:

பெப்ரவரி 11 வெள்ளி மற்றும் பெப்ரவரி 13 ஞாயிற்றுக்கிழமை சிட்னி கிரிக்கெட் மைதானத்தில் இலங்கை கிரிக்கெட் அணிக்கு எதிராக தமிழ் ஏதிலிகள் கழகம் போராட்டம் நடத்தவுள்ளது.

2009 இல் 100,000 க்கும் மேற்பட்ட தமிழர்கள் கொல்லப்பட்ட போரின் போது வேண்டுமென்றே ஈழத் தமிழர்கள் படுகொலை செய்யப்பட்டதில் போர்க்குற்றங்கள் மற்றும் மனிதகுலத்திற்கு எதிரான குற்றங்கள் என்று குற்றம் சாட்டப்பட்ட இலங்கை கிரிக்கெட் அணி இலங்கை அரசாங்கத்துடன் வலுவாக பிணைக்கப்பட்டுள்ளது. அரசாங்கம் இன்றும் ஈழத்தமிழர்களை கொலை, கடத்தல், சித்திரவதைகள், அத்துடன் தீவின் வடக்கு மற்றும் கிழக்கில் உள்ள ஈழத் தமிழர் தாயகப் பகுதிகளை இராணுவமயமாக்குவதன் மூலம் தொடர்ந்து துன்புறுத்துகிறது.

ஈழத் தமிழர்களுக்கு எதிரான அடக்குமுறைகளுக்கு நேரடியாகப் பொறுப்பான இலங்கை கிரிக்கெட் அணியின் உறுப்பினர்கள் அரசாங்க அமைச்சர்களாக உயர் பதவிகளை வகித்துள்ளனர். முன்னாள் கப்டன் சனத் ஜயசூரிய கிரிக்கெட்டில் இருந்து அரசியலுக்கு சென்று எம்.பி.யாக தொடர்ந்து விளையாடினார். மற்றொரு முன்னாள் கப்டனான அர்ஜுன ரணதுங்க, 2009 படுகொலைகளை மேற்பார்வையிட்ட அரசாங்க நாடாளுமன்ற உறுப்பினராகவும், தற்போதைய அரசாங்கத்தில் அமைச்சராகவும் உள்ளார். அணியின் முன்னாள் சிறந்த சுழற்பந்து வீச்சாளரான அஜந்தா மெண்டிஸ், ‘கிரிக்கெட் வீரர்’ என்று அழைக்கப்படுபவர், 2009 இல் இலங்கை இராணுவத்தில் இரண்டாவது லெப்டினன்ட் ஆவார்.

“சிறிலங்கா அரசாங்கம் ஈழத் தமிழர்களுக்கு எதிரான மனித உரிமை மீறல்களை மறைக்க கிரிக்கெட்டைப் பயன்படுத்துகிறது என்று தமிழ் அகதிகள் பேரவை ஆழ்ந்த கோபத்தில் உள்ளது. ஈழத் தமிழர்களுக்கு எதிரான இலங்கையின் இனப்படுகொலையை கிரிக்கெட் மறைக்கக் கூடாது” என்று தமிழ் ஏதிலிகள் கழகத்தின் அரன் மயில்வாகனம் கூறுகின்றார்.

“இலங்கை அரசின் கொடுமைகளுக்கு ஆளான ஆயிரக்கணக்கான ஈழத் தமிழர்களுக்கு எங்கள் ஆதரவை தெரிவிக்கும் வகையில் தமிழ் ஏதிலிகள் கழகத்தினால் கிரிக்கெட் அரங்கில் எதிர்ப்பு போராட்டங்களை நடத்தும்” என்று அரன் மயில்வாகனம் தெரிவிக்கின்றார்.

– என்று உள்ளது.