Home / செய்திமுரசு / கொட்டுமுரசு / புதிய அமைச்சரின் கீழ் அதிகளவு மாற்றம் இல்லை

புதிய அமைச்சரின் கீழ் அதிகளவு மாற்றம் இல்லை

*தவறுகளின் அபாயத்தைத் தவிர்க்க தேவையான அனைத்து நடவடிக்கைகளும் எடுக்கப்பட்டுள்ளன வளர்ச்சியைத்தடத்திற்கு கொண்டுவர முன்னுரிமைஅளிக்கப்படும்.

*ஜிஎஸ்பி +இல்லாமல் சிறப்பாக செயற் பட்டதை மத்திய வங்கிகாண்பிக்கிறது 

*சர்வதேச நாணய நிதியத்தின்இலங்கை ரூபா ஒதுக்கீடுகளுடன் எந்த நிபந்தனைகளும் இணைக்கப்படவில்லை . *முன்னைய அரசு விட்டுச்சென்ற குறைந்தளவு கையி ருப்பால் கடினமான காலம்.

மட்டுப்படுத்தப்பட்ட வெளிநாட்டு நிதி, பாரியளவு வெளிநாட்டு கடனை திருப்பிச் செலுத்தவேண்டியிருத்தல் , அதிகரித்துவரும் வறுமையை குறைப்பதற்கான அரசாங்க நடவடிக்கைகளில் ஆற்ற ல் போதாமை ஆகியவற்றுடன் இலங்கையின் பொருளாதாரம் நெருக்கடியின் விளிம்பில் உள்ளது என்ற கருத்துக்களுக்கு மத்தியில், அரசாங்கத்தின் திட்டங்கள் பொருளாதார வளர்ச்சியைத் தூண்டும்.என்று பண , மூலதன சந்தை ,அரச நிறுவன சீர்திருத்த அமைச்சர் அஜித் நிவார்ட் கப்ரால் உறுதியளித்தார்

த சண்டே மோ ர்னிங்கிற்கு அளித்த பேட்டியில்இதனைத்தெரிவித்திருக்கும் ,இராஜாங்க அமைச்சர் கப்ரால், நாட்டின் பரும்படியாக்க அடிப்படைகள் சரியான திசையில் நகர்ந்து வருவதால் பொருளாதாரத்தில் மேலும் வளர்ச்சியை நாடு எதிர்பார்க்கிறது என்றும் அவர் கூறியுள்ளார்

பேட்டி வருமாறு:

கேள்வி;புதிய நிதி அமைச்சரின் கீழ் அரசாங்கத்தின் செயல் திட்டம் என்ன?

பதில்;கோவிட் -19 க்கு பின்னரான காலகட்டத்தில் நாம் கவனம் செலுத்துவோம் என்று சொல்வதைத் தவிர, அதிக மாற்றங்கள் எதுவும் இல்லை, . இயற்கையாகவே அனைத்து பரும்படி யாக்க அடிப்படைகளுக்கும், வணிகச் சூழலுக்கும் அழுத்தம் கொடுக்கும் ஒரு நீண்ட முடக்கம் உள்ளது. சுகாதார நெறிமுறைகளுக்கு இணங்க, முடிந்தவரை விரைவாக நாட்டைத் திறப்பதே எங்கள் முன்னுரிமை. வளர்ச்சியைத் திரும்பப் பெறும் நிலையில் நாங்கள் இருக்கிறோம். முன்னுரிமையானது வளர்ச்சியாக இருக்கும். “செழிப்பு மற்றும் சிறப்பின் தொலைநோக்குகள் ” (ஜனாதிபதிகோதாபய ராஜபக்சவின் தேர்தல் அறிக்கையில்) குறிப்பிடப்பட்டுள்ள கொள்கைகளை செயல்படுத்த வேண்டுமென்பதே .அடிப்படையோசனையாகும்.

கேள்வி; ஜி.எஸ்.பி +வசதிகளை நாம் இழந்தால், இன்னரும் இதுவரை மேற்கொள்ளப்பட்டிராத புதிய பொருளாதாரக் கொள்கைகள் என்ன?

பதில்;கடைசியாக நாங்கள் ஜி.எஸ்.பி + ஐ இழந்தபோது, இதுதான் உலகின் இறுதியாக இருக்கும் என்று பலர் சொன்னார்கள். நாங்கள் 6,000 வேலைகளை இழப்போம், எங்கள் தொழிற்சாலைகள் மூடப்படும், அது ஒருபோதும் மீட்கப்படாது என்றுஆட்கள் சொன்னார்கள். 2010 இல், ஐரோப்பிய ஒன்றியத்திற்கான எங்கள் ஏற்றுமதி 2.875 பில்லியன் டொ லராக இருந்தது; 2011 இல், நாங்கள் ஜி.எஸ்.பி + ஐ இழந்த பிறகு, அ 3.576 பில்லியனாக உயர்ந்தது. மத்திய வங்கி தரவுகளின்படி, ஜி.எஸ்.பி + இல்லாமல் நாங்கள் சிறப்பாக செயற் பட்டோம். அதன்பிறகு, 2017 ஆம் ஆண்டில், எங்களுக்கு மீண்டும் ஜி.எஸ்.பி + கிடைத்தது, ஏற்றுமதியில் பாரிய மாற்றங்கள் எதுவும் இல்லை.

இது மிகவும் சிறப்பாக கட்டமைக்கப்பட்ட ஒரு கட்டுக்கதை, நாம் ஜி.எஸ்.பி + ஐ இழந்தால் இலங்கை கடுமையான சிக்கலில் சிக்கிவிடும், ஜி.எஸ்.பி + கிடைத்தால் அது சொர்க்கத்திற்கு செல்லும். இந்த இரண்டு விதிமுறைகளும் துல்லியமானவை அல்ல, அது மத்திய வங்கி புள்ளிவிவரங்களால் நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த நேரத்தில், ஐரோப்பியகொள்வனவாளர்களுக்கு நன்மையானதை ஐரோப்பிய அரசாங்கத்தால் வழங்கப்படாவிட்டால், அவர்களுக்கு ஏதாவது ஒரு வழியில் அல்லது வேறு வழியில் நன்மைகளை வழங்க முடியும் என்பதை உறுதிப்படுத்த நாங்கள் நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும். இதுதான் அரசாங்கம் எடுக்க வேண்டிய பொருளாதார முடிவு, அந்த நேரத்தில் நிலைமைகளின் அடிப்படையில் நாங்கள் அதை எடுப்போம்.

நாங்கள் ஜி.எஸ்.பி + அந்தஸ்தை இழந்தபோது எதிர்க்கட்சி எங்களை குற்றம் சாட்டியது, ஆனால் அவர்கள் அதைப் பெற்றபோது, அவர்கள் என்ன செய்தார்கள் என்பது அவர்கள் ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் தீர்மானம் 30 உடன் இணை நிதியுதவி செய்ய ஒப்புக்கொண்டனர்; காணாமல் போனவர்கள் குறித்த அலுவலகத்தை அமைக்க அவர்கள் ஒப்புக்கொண்டனர்; புலிகளுக்கு (தமிழீழ விடுதலைப் புலிகள்) க்கு எதிராக போருக்குச் சென்ற எங்கள் வீரர்கள் அனைவரையும் வழக்குத் தொடர அவர்கள் ஒப்புக்கொண்டனர்; காவலில் இருந்த அனைத்து முன்னாள் புலிகள் உறுப்பினர்களையும் விடுவிக்க அவர்கள் ஒப்புக்கொண்டனர். இந்த நிபந்தனைகள் அனைத்தையும் ஒப்புக்கொண்ட பிறகு, அவர்கள் ஜி.எஸ்.பி + ஐ மீட்டனர். இருப்பினும், ஜி.எஸ்.பி + ஐ மீட்டெடுத்த பிறகும் எங்கள் ஏற்றுமதி சந்தையில் எந்த மாற்றமும் இல்லை.

கேள்வி; இயல்புநிலைக்கு பெரும் நெருக்கடியை எதிர்கொள்ளும் நாடாக இலங்கை அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளது. இதை அரசாங்கம் எவ்வாறு சமாளிக்கும்?

பதில்;தவறுகளை தவிர்க்க தேவையான அனைத்து நடவடிக்கைகளையும் எடுத்துள்ளோம். இந்த ஆட்கள் எங்களுக்கு போதுமான அளவு கடன் வழங்குவதில்லை என்று நினைக்கிறேன். வெளிநாட்டு நாணயத்தைப் பாதுகாப்பதற்காக நாடு இறக்குமதியைக் குறைத்தது, இதனால் நாங்கள் கடன்களை செலுத்த முடியும். நாங்கள் ஒரு பெரிய காரியத்தைச் செய்துள்ளோம் என்று சொல்வதற்குப் பதிலாக, அந்தக் கொள்கையிலிருந்து பயனடைகிற அதே ஆட்களில் சிலர் தேவையற்ற விட யங்களைச் சொல்கிறார்கள். எங்கள் இறக்குமதியைக் குறைக்காவிட்டால், எங்கள் கடன்களைச் செலுத்த போதுமானடொ லர்கள் எங்களிடம் இருக்காது, எங்கள் கடன்களை மறுசீரமைக்க வெளி முகவரமைப்பிடம் செல்ல வேண்டியிருக்கும் அதன் , பின்னர் யார் பாதிக்கப்படுவார்கள்? கடன்களை வழங்கிய அதேஆட்கள் தான் – கடனாளிகள் கஷ்டப்பட வேண்டும். கடனாளிகள் கவலைப்படாமல் இருக்க நாங்கள் செய்துள்ளோம்; நாங்கள் பணம் செலுத்துவோம் என்ற உறுதிமொழியை அவர்களுக்கு வழங்கியுள்ளோம்.

உண்மையில் எமது சொந்த நாட்டு மக்களுக்கு இறக்குமதியைக் குறைப்பதற்கும், டொ லர்களை ஏராளமான அரசியல் ரீதியான வலியுடன் பாதுகாப்பதற்கும் நாங்கள் நகர்ந்துள்ளோம். இது ஒரு பொறுப்பற்றஆள் எடுத்த செயலாக இருக்கிறதா? நாங்கள் மிகவும் விவேகமுள்ளவர்களாகவும் பொறுப்புள்ளவர்களாகவும் இருந்தோம் என்பதை யே இது காட்டுகிறது. பணம் செலுத்தும் ஒவ்வொரு எண்ணமும் எங்களிடம் உள்ளது. எங்களிடம் அந்நிய செலாவணிஉட் பாய்ச்சல் குறைவாக இருந்ததால், எங்களுக்கு தடைகள் இருந்தன.

இப்போது, நாங்கள் படிப்படியாக நாட்டைத் திறக்கத் தயாராக உள்ளோம், அந்நிய செலாவணி வரும். நாங்கள்துறைமுகநகரஆணைக்குழு சட்டத்தை நிறைவேற்றியுள்ளோம். இலங்கைக்கு அதிக முதலீட்டை ஈர்க்க புதியமருந்தக வலயத்தை கொண்டு வருகிறோம். இந்த மாதம் செலுத்தவேண்டியுள்ள 1 பில்லியன் டொ லர் கடன் செலுத்துதலுக்காக ஏற்கனவே பணம் ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது. இதுபோன்ற அடுத்த கட்டணம் ஜனவரி 2022 இல் இருக்கும், அந்த நேரத்தில் மத்திய வங்கி குறிப்பிட்டகொடுப்பனவை செலுத்த தேவையான அனைத்து டொ லர்களையும் பெற்றுக்கொள்ளும்.

கேள்வி:2021 மே மாத இறுதியில், இலங்கையின் மொத்த கடன் ரூ. 16 டிரில்லியன். நாடு எதிர்கொள்ளும் தற்போதைய கடன் சுமை குறித்து உங்கள் கருத்து என்ன?

பதில்;2015 ஆம் ஆண்டில், கடன் ரூ. 7 டிரில்லியன் மற்றும் முன்னைய அரசு கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளில் இதனைரூபா 13 டிரில்லியனாக் கியிருந்தது.. எதிர்க்கட்சி இப்போதாவது கண்காணிப்பதில் நான் மகிழ்ச்சியடைகிறேன், ஏனென்றால் அவர்கள் ஆட்சிக் காலத்தில் அவர்கள் இதைப் பின்பற்றவில்லை. அவர்கள் அதைக் கண்காணித்திருந்தால், அவர்கள் இன்னும் விவேகமுள்ளவர்களாக இருந்திருப்பார்கள்.

நாங்கள் ஒரு கடினமான காலகட்டத்தில் செல்கிறோம், முக்கியமாக அவர்கள் எங்களுக்காக விட்டுச் சென்ற கையிரு ப்புக்கள் மிகக் குறைவாக இருந்தன. நான் மத்திய வங்கியின் ஆளுநராக இருந்து , 2014 ல் வெளியேறியபோதுபொருளாதாரநிலையில் எங்களிடம் 8 பில்லியன்டொ லர் இருப்பு இருந்தது. அதன்பிறகு, முன்னைய அரசாங்கம் 12 பில்லியன் டொ லரை கடனாக வாங்கியது, அதாவது அவர்கள் 20 பில்லியன் டொ லர் இருப்பை வைத்திருக்க வேண்டும், ஆனால் அவர்களிடம் இருந்தது 7 பில்லியன் டொ லர் மட்டுமே. எனவே, தற்போதைய அரசாங்கம் ஒரு கடினமான பணியை மேற்கொண்டது, நாங்கள் எப்படியாவது அந்த சூழ்நிலையை முகாமைத்துவப்படுத்துகிறோம்.. தவறு இருக்காது என்பதை நாங்கள் உறுதி செய்வோம்.

இப்போது, நாங்கள் ஏற்பாடுகளைச் செய்ததிலிருந்து இயல்புநிலைக்கு எந்த ஆபத்தும் இல்லை, எதிர்காலத்தில், எங்களுக்கு தாக்கத்தின்வேகத்தை குறைக்கும் ஒரு பாரிய இடையகம் இருக்கும், இதன் பொருள் எங்களுக்கு அதன் பின்னர் எந்த ஆபத்தும் ஏற்படாதென்பதாகும்..

கேள்வி;எதிர்க்கட்சியின் சில உறுப்பினர்கள் சர்வதேச நாணய நிதியத்துடனோ (ஐ.எம்.எஃப்) அல்லது அது இல்லாமலோ , நாங்கள் நிதி ஸ்திரத்தன் மைக்கு செல்ல வேண்டும் என்று கூறினார்கள் . தற்போதைய சூழ்நிலையில் , அரசாங்கத்தின் பற்றாக்குறை மற்றும் கடன் அதிகரிப்பு ஆகியவற்றைக் குறைப்பதை எவ்வாறு நோக்கமாகக் கொள்ளப் போகிறோம்?

பதில் ;அது ஒரு மோசமான நிலை அல்ல. நிதிப் பற்றாக்குறையை குறைப்ப து என்பது , எதிர்க்கட்சி சொல்வதற்கு நீண்ட காலத்திற்கு முன்பே நாம் அறிவித்த ஒன்று. எங்களால் எப்போதும் பாரியளவில் நிதிப் பற்றாக்குறை இருக்க முடியாது என்பதையும் நாங்கள் உணர்கிறோம். கோவிட் -19 தொற்றுநோய் ஏற்பட்ட பின்னர் நாம் மேற்கொள்ள வேண்டிய பாரிய செலவினங்களால் கடந்த ஆண்டு மிகவும் விசித்திரமானது. நாங்கள் கோவிட் -19 முகாமைத்துவத்திற்கு 250 பில்லியன்ரூபாவைசெலவிட்டுள் ளோம் . அந்த முதலீடு பூர்த்தியானதும் , எங்களுக்கு குறைந்தளவே செய்யவேண்டியது இருக்கும், மேலும் நிதி பற்றாக்குறையை கணிசமாகக்குறைத்துக்கொள்ளஇயலும்.

எங்கள் வட்டி விகிதங்களை குறைவாக வைத்திருக்க முடியும் என்றும் நாங்கள் நம்புகிறோம். மூலதன முதலீட்டையும் நாங்கள் ஆய்வு செய்கிறோம். நாங்கள் பல திட்டங்களில் மட்டுமே கவனம் செலுத்துகிறோம் – குறிப்பாக நீர் மற்றும் வீதிகள் கள்தொடர்பாக கவனம்செலுத்துகிறோம் ,மற்ற திட்டங்கள் எங்களிடம் சற்றே குறைவான முதலீட்டைக் கொண்டிருக்கும். எங்கள் நிதி ஸ்திரப்படுத்தல் தடத்தில் இருப்பதாக அறிவிப்பதில் நாங்கள் மகிழ்ச்சியடைகிறோம். 2021 ஆம் ஆண்டில்,எ மது நிதிப் பற்றாக்குறை கடந்த ஆண்டை விடக் குறைவாக இருப்பதைக் காண்போம், மேலும் 2025 ஆம் ஆண்டில், எ மது நிதிப் பற்றாக்குறையை மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் சுமார் 4% ஆகக் குறைப்போம் என்று நம்புகிறோம். இது நாட்டிற்கு அதிகமான நிதிஒழுங்குகளை துறைகளைக் கொண்டுவரும் என்பதால், இது ஒரு சிறப்பான இலக்காகும்.

கேள்வி;எதிர்வரும் மாதங்களில் நாங்கள் எதிர்பார்க்கும் வெளிநாட்டு நாணய மாற்று இணக்கப்பாடுகள் யாவை?

பதில்;ஏற்கனவே நடைமுறையில் உள்ள ஒன்றுஇருக்கிறது., இது சீனாவிலிருந்து 1.5 பில்லியன்டொ லர் ஆகும். இந்தியாவுடன் ரு ஆகஸ்ட் மாதம் ஒன்று வரவிருக்கிறது, அது 400 மில்லியன் டொ லர். இந்தியாவில் இருந்து 1 பில்லியன் டொ லர் தொகைதொடர்பாக நாங்கள் பேச்சுவார்த்தை நடத்துகிறோம்.

250 மில்லியன் டொ லர்களுக்கான பங்களாதேஷ் வங்கியுடன் நாணயப்பரிமாற்று ஒப்பந்தத்தைசெரிக்காது குறித்து நாங்கள் ஏற்கனவே வெற்றிகரமாக பேச்சுவார்த்தை நடத்தியுள்ளோம். அவை அனைத்தும் தடத்திலும் மிகவும் முதிர்ச்சியான கட்டங்களிலும் உள்ளன.

கேள்வி;பொருளாதார நிபுணர்களும் பல கல்வியாளர்களும் அந்நிய செலாவணி கை மாற்று ஒப்பந்தங்கள் குறைந்து வரும் வெளிநாட்டு கை யி ருப்புக்களை வலுப்படுத்த உதவாது என்று கூறியுள்ளன ர். இது குறித்து உங்கள்கருத்து என்ன?

பதில்; இது நிச்சயமாக வெளிநாட்டு இருப்புக்களை அதிகரிக்கும். வித்தியாசமாக எதையும் சொல்லும் இந்த ஆட்கள் , சில எண்கணிதத்தையும் கற்றுக்கொள்ள வேண்டும்.

அறிக்கையின்படி, சர்வதேச நாணய நிதியம் கடந்த ஆண்டு இலங்கைக்கு கடன் திட்டத்தை முன்கூட்டியே நிறைவுசெய்து 1.5 பில்லியன் டொ லர் வசதியிலிருந்து 1.3 பில்லியன்டொ லர்களை வழங்கியது. இப்போது, அவர்கள் எங்களுக்கு மேலும் 800 மில்லியன் டொ லர்களை வழங்குகிறார்கள்.

கேள்வி;இது குறித்து உங்கள் அபிப்பிராயம் என்ன?

பதில் ;முன்னையநிகழ்ச்சி நிரல் மற்றும் தற்போதைய விசேடமாக பெற்றுக்கொள்ளும் உரிமைகள் (முற்றிலும் வேறுபட்டவை. பல நாடுகள், குறிப்பாக வளர்ந்து வரும் நாடுகள், கோவிட் -19 நிலைமைதொடர்பாக கடுமையான சவாலை எதிர்கொண்டுள்ளன என்பதையும் சர்வதேச நாணய நிதியம் அங்கீகரித்திருந்தது. அதன்படி, சர்வதேச நாணய நிதியத்தின் எஸ்.டி.ஆர் ஒதுக்கீடு எனப்படுவதை உலகளாவிய அடிப்படையில் அதிகரிக்க வேண்டிய தேவை இப்போது இருப்பதை அவர்கள் அங்கீகரித்திருந்தனர்.

அதற்காக, சர்வதேச நாணய நிதியம் அதன் அனைத்து உறுப்பு நாடுகளிடையேயும் புதிய ஒதுக்கீடாக விநியோகிக்க 650 பில்லியன்டொ லர் தொகையை ஒதுக்கியிருந்தது. உலகளாவிய நிதி நெருக்கடியின் போது, 2009 ஆம் ஆண்டில் சர்வதேச நாணய நிதியம் இதேபோன்ற ஒரு காரியத்தைச் செய்தது. அந்த நேரத்தில், எஸ்.டி.ஆர் ஒதுக்கீட்டில் அதன் பங்காக இலங்கை 500 மில்லியன் டொ லர்களைப் பெற்றது.

இந்த நேரத்தில், உலகளவில் 650 பில்லியன் டொ லர் புதிய ஒதுக்கீட்டில், இலங்கை அடுத்த மாதத்தில் அல்லது 800 மில்லியன் டொ லர்களைப் பெற்றுக்கொள்ளும்.இது அடுத்த மாதமாக இருக்கும், மேலும் இது சர்வதேச நாணய நிதியத்துடன் ஒரு தனியான திட்டத்துடன் இணைக்கப்படவில்லை.

கேள்வி ; சர்வதேச நாணய நிதியத்தின் கடன்கள் மற்றும் மானியங்கள் தொடர்பில் குறிப்பாக அரச துறையில் என்ன மாதிரியானமறுசீரமைப்புகள் அறிமுகப்படுத்தப்படும்?

பதில்;சர்வதேச நாணய நிதியத்திலிருந்து மேலே குறிப்பிடப்பட்ட விசேடமாக பெற்றுக்கொள்ளும்உரிமைகள் குறித்த ஒதுக்கீட்டில் எந்த நிபந்தனைகளும் இல்லை. இந்த திட்டம் விசேடமான தொ ன்றாகும், இது அதன் சாதாரண வழங்கும் முறையுடன் பொருந்தாது. இது ஒரு விசேட கடன் அல்லது சர்வதேச நாணய நிதியம் வழங்கும் காத்திருப்பு ஏற்பாடு அல்ல; இது அதன் அனைத்து உறுப்பு நாடுகளுக்குமான ஒட்டுமொத்த கடன்.

முன்னையது சர்வதேச நாணய நிதியத்துடன் நாங்கள் வைத்திருந்த ஒரு தனிப்பட்ட திட்டமாகும், அங்கு நாங்கள் சில நிபந்தனைகளுக்கு ஒப்புக்கொண்டோம். முன்னைய அரசாங்கம் சர்வதேச நாணய நிதியத்துடன் ஒரு திட்டத்தைக் கொண்டிருந்தது, மேலும் அவை சர்வதேச நாணய நிதியத்திற்கு வழங்கும் ஒரு கடிதம் என்று அழைக்கப்படுகிறது, இது ஒப்பந்தத்திற்கு ஏற்ப நாங்கள் என்ன முயற்சிகளை எடுப்போம் என்பதை அமைக்கிறது. ஆட்சேர்ப்புகளை குறைத்தல், அரசுக்கு சொந்தமான வேறு சில நிறுவனங்களை தனியார்மயமாக்குதல் போன்ற தனியார்மயமாக்கல் திட்டங்களின் ஒரு பகுதியாக அவை இருக்கும்.

புதிய அரசாங்கம் வந்தவுடன்,முன்னைய அரசாங்கம் சர்வதேச நாணய நிதியத்துடன் உடன்பட்ட அதே நிபந்தனைகளுடன் நாங்கள் முன்செல்ல விரும்பவில்லை. அந்த திட்டத்தை இழக்க நாங்கள் அனுமதித்தோம். அதே நேரத்தில், பொருளாதார நிலைமை மற்றும் அங்குள்ள பலவீனங்களை சமாளிக்க நாங்கள் பல நடவடிக்கைகளை எடுத்தோம், அவை சர்வதேச நாணய நிதியத்தின் உதவியுடன் அல்லது அது இல்லாமல் தொடர்ந்தன. முன்னைய ய திட்டம் முடிவடிந்தது.; இல்லையென்றால், கோவிட் -19 தொற்று சூழ்நிலையிலிருந்து வெளிவருவது நாட்டு மக்களுக்கு மிகவும் கடினமாக இருந்திருக்கும்.

கேள்வி;அடுத்த சில வாரங்கள் மற்றும் மாதங்களில், மாற்றமடையும் சூழ்நிலைக்கு தீர்வு காண சில நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட வேண்டும் என்று நீங்கள் கூறினீர்கள். வாழ்க்கைச் செலவு அதிகரிப்பு தொடர்பாக , அந்த நடவடிக்கைகள் என்ன?

பதில்;பணவீக்க மேல்நோக்கிய போக்கில் பெரிய ஆபத்தை நாங்கள் காணவில்லை. இப்போது , சில உணவுப் பொருட்களின் விலை உயர்ந்து வருவதைப் பற்றி நாங்கள் பேசுகிறோம், ஆனால் அது சில சமயங்களில் ஆட்கள் அதை உருவாக்கும் அளவுக்கு இல்லை. சில காலங்களைக் கருத்தில் கொண்டு, சில பொருட்களின் விலையை அதிகரிக்க வேண்டும். மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்பு மற்றும் புள்ளிவிவரத்திணைக்களத்தின் புள்ளிவிவரங்களின்படி, ஒட்டுமொத்தமாக விலை அதிகரிப்பு ஆபத்தானது அல்ல. விலைகள் உயர்ந்துள்ளன, ஆனால் அது சமாளிக்கக்கூடியது. இருப்பினும், கொழும்பு நுகர்வோர் விலைசுட்டெண்ணி ன் (சி.சி.பி.ஐ) இயக்கத்தை மத்திய வங்கி உன்னிப்பாகக் கண்காணிக்கிறது. ஏதேனும் கூர்முனை இருந்தால், அதைச் சமாளிக்க அவர்கள் பயன்படுத்தக்கூடிய கருவிகள் மத்திய வங்கியில் இருக்கும்.

கேள்வி; நாட்டின் கடன் மதிப்பீடு மேலும் தரமிறக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த சூழ்நிலையில், புதிய முதலீட்டாளர்களை நாட்டிற்குள் எவ்வாறு ஈர்க்கப் போகிறோம்?

பதில்;அது ஒரு சவாலாக இருக்கும். இது 2015 முதல் மற்றும் முன்னாள் அரசாங்கத்தின் காலத்தில், எங்கள் கடன் மதிப்பீடு நான்கு மடங்கு குறைக்கப்பட்டது, அதன் பின்னர், புதிய அரசாங்கத்துடன், இது இரண்டு முறை தரமிறக்கப்பட்டது. புதிய அரசாங்கத்துடன், முக்கியமாக கோவிட் -19 சூழ்நிலையுடன் பொருளாதாரத்தில் உருவாக்கப்பட்ட பலவீனம் காரணமாக இருந்தது.

இருப்பினும், தரமிறக்கப்பட்ட பின்னர், உலகளவில் முதலீட்டாளர்களுக்கு மிகவும் சாதகமான எதிர்வினையை வழங்க பல நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட்டன. புதியதுறைமுகநகரஆணைக்குழு சட்டத்தை நாங்கள் நிறைவேற்றினோம், இது சாதக மான காரணியாகும். நாங்கள் பெட்ரோலியத்தின் விலையை அதிகரித்தோம், இலங்கை பெட்ரோலியக் கூட்டுத்தாபனம் (சிபிசி) நஷ்டத்தை ஏற்படுத்தாது, அதே நேரத்தில் அரசாங்கம் கூடுதல் நிதியை செலுத்துகிறது.

அம்பாந்தோட்டை துறைமுக தொழில்துறை வலயம் , மருந்து வலயம் போன்ற புதிய பகுதிகளைத் திறக்கவும் நாங்கள் திட்டமிட்டுள்ளோம், அதே நேரத்தில், புதிய முதலீடுகள் தனியார்-பொது கூட்டாண்மை வடிவத்தில் சுமார் 17 மூலோபாய சொத்துக்களுக்கு இடமளித்துள்ளோம். அவை கூட்டாக திறக்கப்பட்டுள்ளன. கற்கள் மற்றும் பிற தொழில்நுட்ப வணிக சேவைகள் போன்ற விசேட ஏற்றுமதிகளுக்கான சிறப்பு சலுகைகளையும் நாங்கள் வழங்குகிறோம், இது மீண்டும் எங்களுக்கு அந்நிய செலாவணியைக் கொண்டுவரும்.

பணம் அனுப்புதல் அதிகரித்துள்ளது, மேலும் அதிக ஊதியம் தரும் வெளிநாட்டு வேலைகளைத் தொடர இலங்கையர்களை ஊக்குவிக்கிறோம்.

About குமரன்

Check Also

பழைய குருடி கதவை திறவடி

குறித்த செய்திகளே பரவலாக பேசப்பட்டு வருகின்றன. இன்றைய காலத்தில் இலங்கையானது பெரும் பொருளாதார சிக்கலை எதிர்நோக்கி வருகின்றது. இதனால் நாட்டில் ...