Home / செய்திமுரசு / கொட்டுமுரசு / அறிவுக்குத் தீயிடும் போர்!

அறிவுக்குத் தீயிடும் போர்!

இலங்கையின் பெரும்பான்மை ஜனநாயகத்தில் இரண்டாம் தரப் பிரஜைகளாக இருக்க மறுத்ததற்காக யாழ்ப்பாண நூலகத்தை எரித்தது தமிழ்ச் சமூகத்தின் மீதான தீ மூட்டும் போராகும். இருப்பினும், இந்த இலக்கு வைக்கப்பட்ட தாக்குதலில் பொறாமையின் ஓர் அம்சம் இருந்தது.
1981 ஜூன் முதல் நாள் இலங்கையின் கலாசார வரலாற்றின் இருண்ட நாட்களில் ஒன்றாகும். அந்த நாளில்தான், இலங்கை இராணுவம், கொழும்பில் உள்ள ஆட்சியாளர்களுக்கு தெளிவாகத் தெரிந்த மற்றும் ஒப்புதலுடன், யாழ்ப்பாண பொது நூலகத்திற்கு தீ வைத்தது. இது 1931 ஆம் ஆண்டில் மிகுந்த சிரமத்துடன் நிர்மாணிக்கப்பட்டதாகும். தமிழ்ச் சமூகத்தின் அறிவு மற்றும் கல்வி மீதான பிரியத்தின் சின்னமாக அது விளங்கியது.


90,000 க்கும் மேற்பட்ட நூல் தொகுதிகள் மற்றும் அரிய ஆவணங்களுடன் இது கற்றல் மற்றும் தகவல்களின் விலைமதிப்பற்ற பொக்கிஷமாகும். இலங்கை இராணுவம் செய்த அந்த இழிவான குற்றம், ஒரு வகையில் 1983 ஜூலையில் தமிழ்ச் சமூகத்தின் மீது கட்டவிழ்த்து விடப்பட்ட தீங்கு விளைவிக்கும் கொடூரமான படுகொலைக்கு முன்னோடியாகும்.

நூலகங்கள், புத்தகங்கள் மற்றும் ஆசிரியர்களை எரிப்பது பொதுவில் வரலாற்றுக்குப் புதியதல்ல. உண்மையில், கி.மு. 48 இல் எகிப்திய ஆட்சியாளர் 13 ஆம் டொலமி க்கு எதிரான போரின்போது அலெக்ஸாண்டிரியாவில் உள்ள நூலகத்துக்கு தற்செயலாக தீ வைத்தது ஜூலியஸ் சீசர் தான். அலெக்ஸாண்டிரியாவின் துறைமுகத்தை எரிப்பதே அவரது நோக்கம். நூலகம் அதன் சுற்றுப்புறங்களில் இருப்பதை அவர் அறிந்திருக்கவில்லை.

1930களில் நாஜிநூல் எரிப்புகளை யாரால் மறக்க முடியும்? மிக அண்மையில் கூட, மாலியில் திம்புக்டுவில் உள்ள இஸ்லாமியவாதிகள் பல நூற்றாண்டுகளாக சேகரிக்கப்பட்ட அரிய அரபு புத்தகங்கள் மற்றும் ஆவணங்களை எரிக்கத் தயாராக இருந்தனர். ஏனென்றால், இஸ்லாமியவாதிகளுக்கு அறிவு மத நிந்தனைக்கு ஒப்பானதாகும். (யோசுவா சுத்தியைப் பாருங்கள், அவுஸ்திரேலியாவின் திம்புக்டுவின் மோசமான ஆஸ் நூலகர்கள்: ஆலன் அன்வின், 2018), டமாஸ்கசின் எல்லைப் புறத்தில் (மைக் தாம்சன், சிரியாவின் இரகசிய நூலகம், கிரேட் பிரிட்டன்: ஓரியன், 2019) தனது மக்களை பட்டினி கிடப்பதற்கும் அசாத் ஆட்சிக்கு எதிரான எதிர்ப்பை இல்லாமல் செய்வதற்குமான அதன் முயற்சியில் தாராயாவில் உள்ள நூலகத்தை சிரிய இராணுவம் குண்டு வீசி அழித்தது.

சுதந்திரம் பெற்ற காலத்திலிருந்து, கொழும்பிலுள்ள அனைத்து சிங்கள ஆதிக்க அரசாங்கங்களும் அரசாங்கத் தொழில்களிலும் கல்வியிலும் இந்தச் சமூகத்தின் ஆதிக்கத்தை உடைப்பதில் உறுதியாக இருந்தன. தமிழ்ச் சமூகத்தினுள் காலனித்துவ காலங்களில் ஆங்கிலக் கல்வியை ஆரம்பத்தில் பெற்றவர்கள் யாழ்ப்பாண தமிழர்கள்தான். கல்வி அவர்களின் பிரதான தொழில் துறையாக இருந்தது. எனவே உயர் கல்வி மற்றும் அரச தொழில்களில் பாரிய பங்கை அவர்களால் கொண்டிருக்க முடிந்தது.

1956இல் நிறைவேற்றப்பட்ட சிங்கள தனிச் சிங்களச் சட்டம் மற்றும் 1971 இல் அறிமுகப் படுத்தப்பட்ட பல்கலைக்கழக தரப்படுத்தல் திட்டம் அனைத்தும் உறுதியான நடவடிக்கை என்ற பெயரில் உண்மையில் யாழ்ப்பாண ஆதிக்கத்தை தோற்கடிக்கும் நோக்கம் கொண்டவை. ஒரு சமமான தளத்திலிருந்து அவர்களை வெல்ல முடியவில்லை. அந்த நிலைமையை மாற்ற இரண்டு நடவடிக்கைகளும் சிங்கள அரசா ங்கங்களால் கொண்டு வரப்பட்டது. அந்தத் தலைகீழ் மாற்றம் இப்போது ஒரு புதிய ஏற்றத்தாழ்வை ஆனால் பெரும்பான்மை சமூகத்துக்கு ஆதரவாக உருவாக்கியுள்ளது.

இந்தக் கோணத்தில் பார்க்கும்போது நூலகத்தை எரிப்பது யாழ்ப்பாணத் தமிழர்களின் பிரதான தொழில்துறையின் நரம்பு மண்டலத்தின் மையத்தைத் தாக்குவதாகும். தன்னை தற்காத்துக் கொள்ள வழி இல்லாத ஒரு களஞ்சியத்தின் மீதான தாக்குதலானது போருக்கான ஒரு மூலோபாயத்தை விட பொறாமைக்குரிய செயலாகும். இது தாக்குதல் நடத்தியவர்கள் மற்றும் அவர்களின் இராணுவத் தளபதிகள் மட்டுமல்ல, அதை அங்கீகரித்த அதிகாரத்திலுள்ள அரசியல்வாதிகளும் அறிவின் மீதான ஒரு ஒழுக்கமற்ற அணுகுமுறையைப் பிரதிபலிக்கிறது. இது தீவின் கலாசார வரலாற்றில் இருண்ட அத்தியாயங்களில் ஒன்றாக இருக்கும்.

எவ்வாறாயினும், 40 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு அந்த அணுகுமுறை இன்று எதிரொலிப்பதாகத் தெரிகிறது. நாட்டின் தற்போதைய ஆட்சியாளர்கள் நாட்டைத் தூண்டும் பல்வேறு விடயங்களில் சுயாதீனமான மற்றும் நிபுணத்துவ அறிவை நோக்கி இருக்கிறார்கள். ஆனால் இது ஆட்சியாளர்களின் உள் அறிவுக்கு எதிரானது.

தொற்றுநோயை முகாமைத்துவப்படுத்துவது இந்த அணுகுமுறையை போதுமான அளவுக்கு பிரதிபலிக்கும் ஒரு பகுதியாகும். தொற்று நோயை எவ்வாறு முகாமைத்துவப்படுத்துவது மற்றும் கட்டுப்படுத்துவது என்பது குறித்து தொற்றுநோயியல் துறையில் நிபுணர்களின் ஆலோசனைகள் மருத்துவ அதிகாரிகள் மற்றும் அரசு மருத்துவர்களின் தொழிற்சங்கத்தால் வழங்கப்படு வதிலிருந்து அடிப்படையில் வேறுபடுகின்றன. நிபுணர்களின் ஆலோசனையைப் புறக்கணித்து தொழிற்சங்கங்களுடன் ஆட்சியானது அரசியல் விளையாடுகிறது. புனித நீரை தொற்றுநோய்க்கு நிவாரணி என்று நம்பும் சுகாதார அமைச்சரை ஒருவர் எவ்வாறு மதிப்பிடுகிறார்? தொற்றுநோய்க்கு சிகிச்சையளிப்பதில் நிபுணர்களின் ஆலோசனையைப் புறக்கணித்து சந்தேகத்திற்குரிய இட்டுக்கட்டல்களை அனுமதிக்கத் தயாராக இருக்கும்போது, அரசாங்கத்தின் சுகாதார நிர்வாகத்தின் செயல்திறனை ஒருவர் எவ்வாறு மதிப்பிடுகிறார்? கொவிட்டால் இறந்த முஸ்லிம்களை தகனம் செய்ய கட்டாயப்படுத்திய, நிபுணர்களின் விஞ்ஞான அறிவின் மீதான அதே வெறுப்பு, அந்த சமூகத்தின் மத சடங்குகளுக்கு எதிராக சென்றது அல்லவா? எந்தவொரு விவசாய விஞ்ஞானி அல்லது விஞ்ஞானியையும் கலந்தாலோசிக்காமல் இரசாயன உரங்களை இறக்குமதி செய்வதற்கான ஜனாதிபதியின் தடையில் இதே அணுகுமுறை மீண்டும் பிரதிபலிக்கிறது. முன்னதாக, அவர் மரக்கறி எண்ணெய் இறக்குமதி செய்வதையும் தடைசெய்தார், மேலும் உற்பத்தியாளர்கள் தொழில் துறையில் அது ஏற்படுத்தும் பாதகமான விளைவை சுட்டிக்காட்டியபோது பின்வாங்க வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது.

நடைமுறையில் அரசாங்கத்தின் கொள்கை மற்றும் நிர்வாகத்தின் ஒவ்வொரு கிளையிலும், எந்தவொன்றும் இல்லாத நிலைமையே ஆட்சி செய்வதாகத் தெரிகிறது. ஜனாதிபதியும் ஒரு இராணுவ பின்னணியில் இருந்து வருகிறார் என்பதையும், யாழ்ப்பாணத்தில் உள்ள அறிவு இல்லத்தை எரித்தது இராணுவம் என்பதையும் உணரும்போது, இராணுவவாதிகளால் ஆளப்படும் ஒரு சமூகத்தில் விஞ்ஞான நிபுணத்துவம் மற்றும் விமர்சன சிந்தனைக்கு இடமில்லை என்ற முடிவுக்கு ஒருவர் தள்ளப்படுகிறார்.

பினான்சியல் டைம்ஸ்

About குமரன்

Check Also

கொரோனாச் சந்தைகளும் தமிழ் அரசியல்வாதிகளும்

கிளிநொச்சியைச் சேர்ந்த ஓர் ஊடகவியலாளர் சொன்னார்.திரு நகரிலும் உதய நகரிலும் கொரோனாச் சந்தைகள் இயங்குவதாக.பிரதான சந்தைகள் மூடப்பட்ட காரணத்தால் தற்காலிக ...