Home / திரைமுரசு / தமிழ்த் திரைப்படங்களுக்கான தமிழக அரசு விருதுகள் அறிவிப்பு
201707132208156466_tamilnadu-film-awards-announced_SECVPF

தமிழ்த் திரைப்படங்களுக்கான தமிழக அரசு விருதுகள் அறிவிப்பு

2009 – 2014 ஆண்டுகளில் வெளிவந்த தமிழ் திரைப்படங்களுக்கான தமிழக அரசின் விருதுகள் இன்று அறிவிக்கப்பட்டுள்ளன.

தமிழ் திரைப்படங்களுக்கான மாநில அரசின் விருதுகள் ஆண்டுதோறும் அறிவிக்கப்படும். ஆனால், கடந்த 2009-ம் ஆண்டிலிருந்து விருதுகள் அறிவிக்கப்படாமலேயே இருந்தது. இந்நிலையில், தமிழ் திரைப்படங்களுக்கான மாநில அரசின் விருதுகள் இன்று அறிவிக்கப்பட்டுள்ளன.
2009 – 2014 வரை வெளிவந்த படங்களில் சிறந்த படங்கள், நடிகர், நடிகையர் மற்றும் தொழில்நுட்பக் கலைஞர்களுக்கான விருதுகள் குறித்த முழு விபரங்கள் பின்வருமாறு:-
2004-ம் ஆண்டு:
1 சிறந்த படம் முதல் பரிசு – பசங்க
2 சிறந்த படம் இரண்டாம் பரிசு – மாயாண்டி குடும்பத்தார்
3 சிறந்த படம் மூன்றாம் பரிசு – அச்சமுண்டு அச்சமுண்டு
4 சிறந்த நடிகர் – கரண் (மலையன்)
5 சிறந்த நடிகை – பத்மப்ரியா (பொக்கிஷம்)
6 சிறந்த நடிகர் (சிறப்பு பரிசு) – பிரசன்னா (அச்சமுண்டு அச்சமுண்டு)
7 சிறந்த நடிகை (சிறப்பு பரிசு) – அஞ்சலி (அங்காடித் தெரு)
8 சிறந்த வில்லன் நடிகர் – பிரகாஷ்ராஜ் (வில்லு)
9 சிறந்த நகைச்சுவை நடிகர் – கஞ்சா கருப்பு (மலையன்)
10 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகர் – சரத்பாபு (மலையன்)
11 சிறந்த குணச்சித்திர – நடிகை ரேணுகா (அயன்)
12 சிறந்த இயக்குநர் – வசந்த பாலன் (அங்காடித்தெரு)
13 சிறந்த கதையாசிரியர் – சேரன் (பொக்கிஷம்)
14 சிறந்த உரையாடல் ஆசிரியர் – சி.பாண்டிராஜ் (பசங்க)
15 சிறந்த இசையமைப்பாளர் – சுந்தர் சி.பாபு (நாடோடிகள்)
16 சிறந்த பாடாலாசிரியர் – யுகபாரதி (பசங்க)
17 சிறந்த பின்னணிப் பாடகர் – டாக்டர். பாலமுரளி கிருஷ்ணா (பசங்க)
18 சிறந்த பின்னணிப் பாடகி – மஹதி (அயன்)
19 சிறந்த ஒளிப்பதிவாளர் – மனோஜ் பரமஹம்சா (ஈரம்)
20 சிறந்த ஒலிப்பதிவாளர் – டி. உதயகுமார் (பேராண்மை)
21 சிறந்த திரைப்படத் தொகுப்பாளர் (எடிட்டர்) – டி.இ.கிஷோர் (ஈரம்)
22 சிறந்த கலை இயக்குநர் (ஆர்ட் டைரக்டர்) – வி.செல்வக்குமார் (பேராண்மை)
23 சிறந்த சண்டைப் பயிற்சியாளர் – மிராக்கிள் மைக்கேல் (பேராண்மை)
24 சிறந்த நடன ஆசிரியர் – தினேஷ் (யோகி)
25 சிறந்த ஒப்பனைக் கலைஞர் – வி.சண்முகம் (கந்தசாமி)
26 சிறந்த தையற் கலைஞர் – நளினி ஸ்ரீராம் (அயன்)
27 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (ஆண்) – வினோத் (அந்தோணி யார்?)
28 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (பெண்) – மகாலட்சுமி (ஈரம், பசங்க)
29 சிறந்த குழந்தை நட்சத்திரம் – 1. டி.எஸ்.கிஷோர் 2. ஸ்ரீராம் (பசங்க)
2010-ம் ஆண்டு:
1 சிறந்த படம் முதல் பரிசு – மைனா
2 சிறந்த படம் இரண்டாம் பரிசு – களவாணி
3 சிறந்த படம் மூன்றாம் பரிசு – புத்ரன்
4 சிறந்த படம் சிறப்புப் பரிசு – நம்ம கிராமம்
5 சிறந்த நடிகர் – விக்ரம் (ராவணன்)
6 சிறந்த நடிகை – அமலாபால் (மைனா)
7 சிறந்த நடிகர் (சிறப்பு பரிசு) – ஒய்.ஜி.மகேந்திரா (புத்ரன்)
8 சிறந்த நடிகை (சிறப்பு பரிசு) – சங்கீதா (புத்ரன்)
9 சிறந்த வில்லன் நடிகர் – எஸ்.திருமுருகன் (களவாணி)
10 சிறந்த நகைச்சுவை நடிகர் – ஜெ.தம்பி ராமையா (மைனா)
11 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகர் – பி.சமுத்திர கனி (ஈசன்)
12 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகை – சரண்யா பொன்வண்ணன் (களவாணி)
13 சிறந்த இயக்குநர் – பிரபு சாலமன் (மைனா)
14 சிறந்த கதையாசிரியர் – ஆர். சற்குணம் (களவாணி)
15 சிறந்த உரையாடல் ஆசிரியர் – ஆர்.சற்குணம் (களவாணி)
16 சிறந்த இசையமைப்பாளர் – யுவன் சங்கர் ராஜா (பையா)
17 சிறந்த பாடாலாசிரியர் – பிறைசூடன் (நீயும் நானும்)
18 சிறந்த பின்னணிப் பாடகர் – கார்த்திக் (ராவணன்)
19 சிறந்த பின்னணிப் பாடகி – சின்மயி (எந்திரன்)
20 சிறந்த ஒளிப்பதிவாளர் – சந்தோஷ் சிவன் & வி.மணிகண்டன் (ராவணன்)
21 சிறந்த ஒலிப்பதிவாளர் – ஜி.தரணிபதி (யாதுமாகி)
22 சிறந்த திரைப்படத் தொகுப்பாளர் (எடிட்டர்) – பி.லெனின் (நம்ம கிராமம்)
23 சிறந்த கலை இயக்குநர் (ஆர்ட் டைரக்டர்) – டி.சந்தானம் (ஆயிரத்தில் ஒருவன்)
24 சிறந்த சண்டைப் பயிற்சியாளர் – அனல் அரசு (வந்தே மாதரம்)
25 சிறந்த நடன ஆசிரியர் – ராஜூ சுந்தரம் (பையா)
26 சிறந்த ஒப்பனைக் கலைஞர் – மனோகர் (பாஸ் (எ) பாஸ்கரன்)
27 சிறந்த தையற் கலைஞர் – நட்ராஜ் (களவாணி)
28 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (ஆண்) – கே. மனோகர் (நர்த்தகி)
29 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (பெண்) – சவீதா (பாஸ் (எ) பாஸ்கரன்)
30 சிறந்த குழந்தை நட்சத்திரம் – அஸ்வத் ராம் (நந்தலாலா)
2011-ம் ஆண்டு:
1 சிறந்த படம் முதல் பரிசு – வாகை சூடவா
2 சிறந்த படம் இரண்டாம் பரிசு – தெய்வத்திருமகள்
3 சிறந்த படம் மூன்றாம் பரிசு – உச்சிதனை முகர்ந்தால்
4 சிறந்த படம் சிறப்புப் பரிசு – மெரினா
5 சிறந்த நடிகர் – விமல் (வாகைசூடவா)
6 சிறந்த நடிகை – இனியா (வாகைசூடவா)
7 சிறந்த நடிகர் (சிறப்பு பரிசு) – சிவகார்த்திகேந்ன் (மெரினா)
8 சிறந்த நடிகை (சிறப்பு பரிசு) – அனுஷ்கா (தெய்வத் திருமகள்)
9 சிறந்த வில்லன் நடிகர் – பொன்வண்ணன் (வாகைசூடவா)
10 சிறந்த நகைச்சுவை நடிகர் – மனோ பாலா (பல படங்கள்)
11 சிறந்த நகைச்சுவை நடிகை – தேவதர்ஷினி (காஞ்சனா)
12 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகர் – நாசர் (தெய்வத் திருமகள்)
13 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகை – லட்சுமி ராமகிருஷ்ணன் (உச்சிதனை முகர்ந்தால்)
14 சிறந்த இயக்குநர் – ஏ.எல்.விஜய் (தெய்வத் திருமகள்)
15 சிறந்த கதையாசிரியர் – ராதா மோகன் (பந்ணம்)
16 சிறந்த உரையாடல் ஆசிரியர் – பாண்டி ராஜ் (மெரினா)
17 சிறந்த இசைந்மைப்பாளர் – ஹாரிஷ் ஜெயராஜ் (கோ)
18 சிறந்த பாடாலாசிரியர் – முத்துலிங்கம் (மேதை)
19 சிறந்த பின்னணிப் பாடகர் – ஹரிச்சரன் (தெய்வத் திருமகள்)
20 சிறந்த பின்னணிப் பாடகி – ஸ்வேதா மோகன் (பல படங்கள்)
21 சிறந்த ஒளிப்பதிவாளர் – பாலசுப்ரமணிந்ம் (நூற்றெண்பது)
22 சிறந்த ஒலிப்பதிவாளர் – யு.கே.ஐ.ஐந்ப்பன் (பல படங்கள்)
23 சிறந்த திரைப்படத் தொகுப்பாளர் (எடிட்டர்) – ராஜா முகமது (வாகை சூடவா)
24 சிறந்த கலை இயக்குநர் (ஆர்ட் டைரக்டர்) – கிரண் (கோ)
25 சிறந்த சண்டைப் பயிற்சியாளர் – பீட்டர் ஹெயின்ஸ் (கோ)
26 சிறந்த நடன ஆசிரியர் – லாரன்ஸ் (காஞ்சனா)
27 சிறந்த ஒப்பனைக் கலைஞர் – தசரதன் (அவன்-இவன்)
28 சிறந்த தைந்ற் கலைஞர் – ஸ்வேதா ஸ்ரீனிவாஸ் (கோ)
29 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (ஆண்) – சாய் ரவி (சிறுத்தை)
30 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (பெண்) – பிரியங்கா (யுத்தம் செய்)
31 சிறந்த குழந்தை நட்சத்திரம் சாரா – (தெய்வத் திருமகள்)
2012-ம் ஆண்டு:
1 சிறந்த படம் முதல் பரிசு – வழக்கு எண்.18/9
2 சிறந்த படம் இரண்டாம் பரிசு – சாட்டை
3 சிறந்த படம் மூன்றாம் பரிசு – தோனி
4 சிறந்த படம் சிறப்புப் பரிசு – கும்கி
5 சிறந்த நடிகர் ஜீவா – (நீ தானே என் பொன்வசந்தம்)
6 சிறந்த நடிகை லட்சுமி மேனன் – (1. கும்கி 2.சுந்தரபாண்டியன்)
7 சிறந்த நடிகர் (சிறப்பு பரிசு) – விக்ரம் பிரபு (கும்கி)
8 சிறந்த நடிகை (சிறப்பு பரிசு) – சமந்தா (நீ தானே என் பொன்வசந்தம்)
9 சிறந்த வில்லன் நடிகர் – விஜய சேதுபதி (சுந்தரபாண்டியன்)
10 சிறந்த நகைச்சுவை நடிகர் – சூரி (மனம்கொத்தி பறவை மற்றும் பல படங்கள்)
11 சிறந்த நகைச்சுவை நடிகை – ஆர்த்தி (பாரசீக மன்னன்)
12 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகர் – நரேன் (மனம்கொத்தி பறவை)
13 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகை – ரேவதி (அம்மாவின் கைபேசி)
14 சிறந்த இயக்குநர் – பாலாஜி சக்திவேல் (வழக்கு எண்.18/9)
15 சிறந்த கதையாசிரியர் – எஸ்.ஆர்.பிரபாகரன் (சுந்தரபாண்டியன்)
16 சிறந்த உரையாடல் ஆசிரியர் – அன்பழகன் (சாட்டை)
17 சிறந்த இசையமைப்பாளர் – டி.இமான் (கும்கி)
18 சிறந்த பாடலாசிரியர் – நா.முத்துக்குமார் (பல படங்கள்)
19 சிறந்த பின்னணிப் பாடகர் – கே.ஜி.ரஞ்சித் (கும்கி)
20 சிறந்த பின்னணிப் பாடகி – ஸ்ரேயா கோஷல் (கும்கி)
21 சிறந்த ஒளிப்பதிவாளர் – சுகுமார் (கும்கி)
22 சிறந்த ஒலிப்பதிவாளர் – எம்.ரவி (நீ தானே என் பொன்வசந்தம்)
23 சிறந்த திரைப்படத் தொகுப்பாளர் (எடிட்டர்) – எல்.வி.கே.தாஸ் (பரதேசி)
23 சிறந்த கலை இயக்குநர் (ஆர்ட் டைரக்டர்) – சி.எஸ்.பாலசந்தர் (பரதேசி)
24 சிறந்த சண்டைப் பயிற்சியாளர் – சில்வா (வேட்டை)
25 சிறந்த நடன ஆசிரியர் – பண்டிட் பிர்ஜு மகராஜ் (விஸ்வரூபம்)
26 சிறந்த ஒப்பனைக் கலைஞர் – டி.தினகரன் (சுந்தரபாண்டிந்ன்)
27 சிறந்த தையற் கலைஞர் – கௌதமி (விஸ்வரூபம்)
28 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (ஆண்) – ராஜேந்திரன் (சகுனி)
29 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (பெண்) – திவ்யா (பரதேசி)
2013-ம் ஆண்டு:
1 சிறந்த படம் முதல் பரிசு – இராமானுஜன்
2 சிறந்த படம் இரண்டாம் பரிசு – தங்கமீன்கள்
3 சிறந்த படம் மூன்றாம் பரிசு – பண்ணையாரும் பத்மினிந்ும்
4 சிறந்த படம் சிறப்புப் பரிசு – ஆள்
5 சிறந்த நடிகர் – ஆர்யா (ராஜா ராணி)
6 சிறந்த நடிகை – நயன்தாரா (ராஜா ராணி)
7 சிறந்த நடிகர் (சிறப்பு பரிசு) – விஜய் சேதுபதி (பண்ணையாரும் பத்மினியும்) (இதற்குத் தானே ஆசைப்பட்டாய் பாலகுமாரா)
8 சிறந்த நடிகை (சிறப்பு பரிசு) – நஸிரியா நசீம் (நேரம்)
9 சிறந்த வில்லன் நடிகர் – விடியல் ராஜ் (ஆள்)
10 சிறந்த நகைச்சுவை – நடிகர் சத்யன் (ராஜா ராணி)
11 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகர் – ஜெயப்பிரகாஷ் (பண்ணையாரும் பத்மினியும்)
12 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகை – துளசி (பண்ணையாரும் பத்மினியும்)
13 சிறந்த இயக்குநர் – ராம் (தங்கமீன்கள்)
14 சிறந்த கதையாசிரியர் – பாலுமகேந்திரா (தலைமுறைகள்)
15 சிறந்த உரையாடல் ஆசிரியர் – அட்லி (ராஜா ராணி)
16 சிறந்த இசையமைப்பாளர் – ரமேஷ் விநாயகம் (ராமானுஜன்)
17 சிறந்த பாடலாசிரியர் – நா.முத்துகுமார் (தங்க மீன்கள்)
18 சிறந்த பின்னணிப் பாடகர் – எஸ்.பி.பி.சரண் (பண்ணையாரும் பத்மினிந்ும்)
19 சிறந்த பின்னணிப் பாடகி – சந்தியா (பண்ணையாரும் பத்மினியும்)
20 சிறந்த ஒளிப்பதிவாளர் – சித்தார்த் (ஜெ.கே.எனும் நண்பனின் வாழ்க்கை)
21 சிறந்த ஒலிப்பதிவாளர் – தபஸ் நாந்க் (ராஜா ராணி)
22 சிறந்த திரைப்படத் தொகுப்பாளர் (எடிட்டர்) – லியோ ஜான் பால் (இதற்கு தானே ஆசைப்பட்டாய் பாலகுமாரா)
23 சிறந்த கலை இயக்குநர் (ஆர்ட் டைரக்டர்) – மகி (மூன்று பேர் மூன்று காதல்)
24 சிறந்த சண்டைப் பயிற்சியாளர் – சூப்பர் சுப்ராயன் (6 மெழுகுவர்த்திகள், நெடுஞ்சாலைகள்)
25 சிறந்த நடன ஆசிரியர் – ஷோபி (பாண்டிய நாடு)
26 சிறந்த ஒப்பனைக் கலைஞர் – ராஜேந்திரன் (இராமானுஜன்)
27 சிறந்த தையற் கலைஞர் – சகுந்தலா ராஜசேகர் (இராமானுஜன்)
28 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (ஆண்) – கதிர் (பாண்டிய நாடு)
29 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (பெண்) – மீனா லோச்சனி (பாண்டிய நாடு)
30 சிறந்த குழந்தை நட்சத்திரம் – சாதனா (தங்கமீன்கள்)
2014-ம் ஆண்டு:
1 சிறந்த படம் முதல் பரிசு – குற்றம் கடிதல்
2 சிறந்த படம் இரண்டாம் பரிசு – கோலி சோடா
3 சிறந்த படம் மூன்றாம் பரிசு – நிமிர்ந்துநில்
4 சிறந்த படம் சிறப்புப் பரிசு – காக்கா முட்டை
5 சிறந்த நடிகர் – சித்தார்த் (காவிந்த் தலைவன்)
6 சிறந்த நடிகை – ஐஸ்வர்யா ராஜேஷ் (காக்கா முட்டை)
7 சிறந்த நடிகர் – (சிறப்பு பரிசு) பாபி சிம்ஹா (ஜிகிர்தண்டா)
8 சிறந்த நடிகை – (சிறப்பு பரிசு) ஆனந்தி (கயல்)
9 சிறந்த வில்லன் நடிகர் – பிரிதிவிராஜ் (காவியத் தலைவன்)
10 சிறந்த நகைச்சுவை நடிகர் – கே.ஆர்.சிங்கமுத்து (பல்வேறு படங்கள்)
11 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகர் – நாசர் (காவியத் தலைவன்)
12 சிறந்த குணச்சித்திர நடிகை – குயிலி (காவியத் தலைவன்)
13 சிறந்த இயக்குநர் – ராகவன் (மஞ்சப்பை)
14 சிறந்த கதையாசிரியர் – எச்.வினோத் (சதுரங்க வேட்டை)
15 சிறந்த உரையாடல் ஆசிரியர் – வேல்ராஜ் (வேலையில்லா பட்டதாரி)
16 சிறந்த இசையமைப்பாளர் – ஏ.ஆர்.ரகுமான் (காவியத் தலைவன்)
17 சிறந்த பாடாலாசிரியர் – நா.முத்துக்குமார் (சைவம்)
18 சிறந்த பின்னணிப் பாடகர் – ஹரிசரன் (காவியத் தலைவன்)
19 சிறந்த பின்னணிப் பாடகி – உத்ரா உன்னிகிருஷ்ணன் (சைவம்)
20 சிறந்த ஒளிப்பதிவாளர் – நிரவ்ஷா (காவியத் தலைவன்)
21 சிறந்த ஒலிப்பதிவாளர் – ராஜ் கிருஷ்ணன் (குக்கூ)
22 சிறந்த திரைப்படத் தொகுப்பாளர் (எடிட்டர்) – ரமேஷ் (நிமிர்ந்து நில்)
23 சிறந்த கலை இயக்குநர் (ஆர்ட்டைரக்டர்) – சந்தானம் (காவிந்த் தலைவன்)
24 சிறந்த சண்டைப் பயிற்சியாளர் – திலிப் சுப்பராயன் (மஞ்சப்பை, ரா)
25 சிறந்த நடன ஆசிரியர் – காயத்திரி ரகுராம் (நிமிர்ந்து நில்)
26 சிறந்த ஒப்பனைக் கலைஞர் – பட்டணம் முகம்மது ரஷீத் (காவியத் தலைவன்)
27 சிறந்த தையற் கலைஞர் – செல்வம் (காவியத் தலைவன்)
28 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (ஆண்) சாந்தகுமார் (நிமிர்ந்து நில்)
29 சிறந்த பின்னணிக் குரல் கொடுப்பவர் (பெண்) மீனலோசினி (மஞ்சப்பை)
30 சிறந்த குழந்தை நட்சத்திரம் 1. விக்னேஷ் 2. ரமேஷ் (காக்கா முட்டை)

About குமரன்

Check Also

201710271456178409_Parvathi-Saves-drivers-from-accident_SECVPF

மிகப்பெரிய ஆபத்தில் இருந்து டிரைவர்களை காப்பாற்றிய பார்வதி

கேரளாவை சேர்ந்த நடிகை பார்வதி காரில் சென்று கொண்டிருந்த போது மிகப்பெரிய ஆபத்தில் இருந்த டிரைவர்களை காப்பாற்றியிருக்கிறார். நடிகை பார்வதி ...